Monday , February 26 2018

Home / MCHANGANYIKO / Dkt. Kalemani afanya ziara Chato

Dkt. Kalemani afanya ziara Chato

????????????????????????????????????

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani akielezea matumizi ya Kifaa Maalum cha Umeme Tayari (UMETA) kwa wananchi wa kijiji cha Iparamasa (hawapo pichani) wilayani Chato mkoani Geita.

????????????????????????????????????

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani akisaini kitabu cha wageni mara baada ya kuwasili katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Chato mkoani Geita tarehe 13 Februari, 2018.

????????????????????????????????????

Sehemu ya wananchi wa kijiji cha Kalembela kilichopo wilayani Chato mkoani Geita, wakifuatilia hotuba iliyokuwa inatolewa na Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani (hayupo pichani)

????????????????????????????????????

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani (kulia) akizungumza na sehemu ya wananchi wa kijiji cha Kalembela kilichopo wilayani Chato mkoani Geita.

????????????????????????????????????

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani akitoa maelekezo kwa mkandarasi, wataalam kutoka Wizara ya Nishati na Shirika la Umeme Tanzania (Tanesco) katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika  kijiji cha Kalembela kilichopo wilayani Chato mkoani Geita.

????????????????????????????????????

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani (katikati) akisalimiana na mmoja wa wananchi mara baada ya kumalizika kwa mkutano wa hadhara katika kijiji cha Kalembela kilichopo wilayani Chato mkoani Geita.

………………………………………………………………………..

  • Atoa wiki moja kwa mkandarasi kukamilisha usambazaji umeme

Na Greyson Mwase, Chato

Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani  leo  tarehe 13 Februari, 2018 amefanya ziara katika wilaya ya Chato mkoani Geita lengo likiwa ni kukagua miradi ya usambazaji wa umeme vijijini inayosimamiwa na  Wakala wa Nishati Vijijini (REA).

Akizungumza kwa nyakati tofauti  na wananchi katika vijiji vya Iparamasa na Kalembela vilivyopo wilayani Chato mkoani Geita, Dkt. Kalemani ameitaka kampuni iliyopewa kazi ya kujenga miundombinu ya umeme katika vijiji husika, ya White City JV Guandong kukamilisha kazi  iliyopewa ndani ya  wiki moja  katika kijiji cha Iparamasa na  siku tatu katika kijiji cha Ilembela ili wananchi waanze kunufaika na huduma ya umeme wa uhakika.

“ Wananchi hawa wamechoka na adha ya kukosa  huduma ya umeme kwa muda mrefu, ninatoa wiki moja kwa mkandarasi kuhakikisa kijiji cha  Iparamasa kinapata umeme wa uhakika na siku tatu kwa kijiji cha Kalembela wanapatiwa huduma ya umeme kwa kuwa tayari nguzo zimefika katika vijiji husika,” alisema Dkt. Kalemani

Waziri Kalemani aliendelea kusema kuwa Serikali kupitia  Wizara ya Nishati, imepanga kuhakikisha kuwa ifikapo mwaka 2025 asilimia ya 75 ya watanzania wanapata huduma ya umeme ambao ni wa uhakika na kuchangia nchi kutoka kwenye orodha ya nchi masikini na kuingia kwenye orodha ya nchi za kipato cha kati

Alisisitiza kuwa, kwa kutambua mchango wa nishati kwa ukuaji wa uchumi wa viwanda, Wizara ya Nishati imepanga mikakati ya kuhakikisha miradi ya REA inatekelezwa kwa wakati kwa kutenga fedha za kutosha, na usimamizi  makini ili wananchi wote wanufaike na huduma ya umeme.

Aidha, katika hatua nyingine Dkt. Kalemani aliwataka wananchi  wa vijiji husika kujiandaa na huduma ya umeme kwa kutandaza nyaya kwenye nyumba zao (wiring) au kuweka  Kifaa Maalum cha Umeme Tayari (UMETA) ili waunganishwe na huduma ya umeme  mapema.

Pia  Waziri Kalemani aliwataka wananchi kuchangamkia fursa zitakazojitokeza mara baada ya upatikanaji wa nishati ya umeme wa uhakika kama vile uanzishwaji wa viwanda vya kusindika nafaka, mashine za kuchomea vyuma na kuondokana na umaskini.

About bukuku

Check Also

TR

TRA: SASA UNAWEZA KULIPA KODI YA MAJENGO KIELEKTRONIKI

Na: Veronica Kazimoto, Dar es Salaam, Wito umetolewa kwa wananchi wote kuanza kulipa Kodi ya …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

18 − 13 =