Saturday , November 17 2018

Home / MCHANGANYIKO / WABADHILIFU MALI ZA MAGEREZA KUKIONA

WABADHILIFU MALI ZA MAGEREZA KUKIONA

PIX 3 (10)

Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike (katikati) akikagua moja ya nyumba zinazojengwa kwa mtindo wa kujitolea gerezani Mpwapwa. Wa kwanza kulia ni Mkuu wa Magereza Mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Magereza (SACP) Salum Omari na wa kwanza kushoto ni mkuu wa Gereza Mpwapwa Mrakibu Mwandamizi wa Magereza (SSP) Nobert Ntacho.

PIX 2 (12)

Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike (mwenye miwani) akikagua mradi wa ufyatuaji  tofali kwa ajili ya ujenzi wa nyumba za kuishi maafisa na askari kwa njia ya kujitolea.

PIX 4 (9)

Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike (wa kwanza kulia) akikagua shamba la mikorosho la gereza Mpwapwa alipofanya ziara ya kikazi gerezani hapo Agosti 13 mwaka huu. Shamba hilo lina ukubwa wa ekari 58 na kati ya hizo ekari 15 tayari zimeanza kutoa matunda. Kwa msimu wa mwaka 2017/18 zaidi ya kilo 2400 zilipatikana.

PIX 1 (12)

Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike akisalimiana na maafisa wa gereza Mpwapwa mkoani Dodoma alipowasili kituoni hapo kwa ziara ya kikazi Agosti 14,2018.

PIX 6 (1)

Baadhi ya maafisa wa gereza Kongwa mkoani Dodoma wakifuatilia kwa makini hotuba ya Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike (hayupo pichani)  alipofanya ziara ya kikazi kituoni hapo  Agosti 14, 2018.

PIX 5 (3)

Kamishna Jenerali wa Magereza Phaustine Kasike (katikati) akiongea na baadhi ya maafisa gereza Kongwa (hawapo pichani)  alipofanya ziara ya kikazi kituoni hapo Agosti 14, 2018.Wa pili kushoto ni Mkuu wa Magereza Mkoa wa Dodoma Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Magereza (SACP) Salum Omari. Wa kwanza kushoto ni Afisa Mnadhimu katika ofisi ya Mkuu wa Magereza mkoani Dodoma Kamishna Msaidizi wa Magereza Mwaruka Dugange, wa pili kulia ni Mkuu wa gereza Kongwa Mrakibu wa Magereza John Nyonyi na wa kwanza kulia ni Mkuu wa Kambi Mkoka   Mrakibu wa Magereza Felix Samson.

WABADHILIFU MALI ZA MAGEREZA KUKIONA

Na Deodatus Kazinja

Maafisa na askari wa Jeshi la Magereza  nchini wametakiwa kuacha  mara moja tabia ya kujinufaisha na mali za Jeshi hilo kinyume na utaratibu.

Hayo yalisemwa na Kamishna Jenerali wa Jeshi hilo Phaustine Kasike wakati akizungumza na maafisa na askari wa gereza Mpwapwa na Kongwa kwa nyakati tofauti alipofanya ziara ya kikazi katika vituo hivyo Agosti 14 mwaka huu.

Kamishna Kasike alisema si jambo la kificho  kukuta shamba, mifugo na mali nyinginezo za gereza zinamilikiwa na kuendeshwa na mkuu wa gereza kama mali yake binafsi.

Mkuu huyo wa magereza nchini akionesha kukasirika alisema siyo siri kukuta shamba la mkuu wa gereza au mkuu wa magereza wa mkoa likiwa limestawi huku shamba la serikali limesinyaa  kabisa kwa visingizio vya hali ya hewa  wakati vyote viko sehemu moja na vinatumia nguvu kazi ya wafungwa na raslimali nyinginezo hizo hizo za serikali.

“Nawataka maafisa na askari ndani ya Jeshi la Magereza kutambua kuwa tabia za namna hii ndizo zimesababisha Jeshi letu kutosonga mbele. Tunatazamwa kama watu tulioshindwa kutimiza wajibu wetu kwa tabia zetu za udokozi, wizi na ubinafsi na tunaoweza kurekebisha hali hii ni sisi wenyewe” alisema Kamishna Kasike.

Akitolea mfano wa mifugo kama ng’ombe na mbuzi Jenerali Kasike alisema ni jambo la kawaida kukuta kituo kiko na idadi hiyo hiyo ya mifugo kwa miaka kadhaa bila kuongezeka mfugo hata mmoja na ikiwa kuna mabadiliko ni ya kupungua tena kwasababu ambazo hazina mashiko.

“ Binafsi nakataa. Mwaka mzima ng’ombe au mbuzi wasiongezeke haiwezekani. Ni ubadhilifu tu. Nataka kila mmoja atambue kuwa zama hizo  zimekwisha na niseme ni ama unabadilika au tunashughulikiana ” Alisema Kamishna Jenerali Kasike.

Na kuongeza “wakati serikali inatutaka tuzalishe chakula cha kujitosheleza kwa wafungwa na ziada tuuze ili tuingize maduhuli serikalini ni lazima kubadilika kabisa kiutendaji ili kufikia lengo hilo.”

Naye mmoja wa askari wa gereza Mpwapwa akichangia katika kikao hicho alisema wao kama watendaji wa ngazi za chini wako tayari kumuunga mkono Kamishna Jenerali na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Magufuli katika kuifanya magereza mpya endapo na viongozi wao katika vituo watakuwa wepesi wa kuwa wabunifu na kupokea ushauri kutoka kwao.

Akitolea mfano wa ng’ombe wanaokufa wakati wa kiangazi katika baadhi ya maeneo askari huyo alisema ni jambo la kushangaza kuona ng’ombe wanakufa kwa kukosa maji wakati ng’ombe wasiozidi kumi wakiuzwa wanatosha kugharimia huduma za kuchimba kisima ili kunusuru walio wengi.

Kwa upande wake Kamishna Jenerali Kasike alikubaliana na askari huyo akisema wakati mwingine tumefika hapa kutokana na baadhi ya viongozi kushindwa kuwa wabunifu na kutotaka kupokea ushauri kutoka kwa walio chini yao.

“ Mimi ni muumini wa uongozi shirikishi. Natoa wito kwa viongozi wote katika Jeshi letu kushirikisha wataalam bila kujali vyeo vyao. Pokeeni mawazo na ushauri.  Cheo ni ngazi tu lakini mawazo ya mtu yanaweza kuwa ya msingi sana.Alihitimisha Kamishna Kasike.

Kamishna Jenerali Kasike amehitimisha ziara ya kikazi mkoani Dodoma iliyomfikisha katika ofisi mpya ya Makao Makuu ya Magereza mkoani humo,  gereza Isanga, Msalato, Mpwapwa na Kongwa.

Akiwa mkoani humo amezungumza na maafisa na askari ambapo ujumbe wake mkuu kubadilika kabisa kwa namna tunavyofanya kazi. Aidha, ametembelea miradi mbalimbali ikwemo ufyatuaji matofali, ujenzi wa nyumba za kuishi za maafisa na askari kwa njia ya kujitolea, mradi wa upigaji kokoto wa Msalato, shamba la zabibu-Isanga na shamba la korosho la gereza Mpwapwa.

 

 

About regina

Check Also

IMG_5910

MAZOEZI YA PAMOJA YA MAJESHI YA JUMUIYA YA AFRIKA MASHARIKI YAMEWAPA UTAYARI WA KUKABILIANA NA MAJANGA MBALIMBALI

WAZIRI wa Ulinzi na Jeshi la Kujenga Taifa Dkt Hussein Mwinyi akizungumza wakati akifunga kufunga …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

five × five =