Saturday , November 17 2018

Home / MCHANGANYIKO / DKT. KIJAJI: UWEKEZAJI WA MSHAHARA NI JUKUMU LA MFANYAKAZI

DKT. KIJAJI: UWEKEZAJI WA MSHAHARA NI JUKUMU LA MFANYAKAZI

04

Naibu Waziri wa Fedha na Mipango Mhe. Dkt. Ashatu Kijaji (Mb)

Na. WFM

 

Serikali imeeleza kuwa uwekezaji wa mishahara kwa wafanyakazi nchini ni jukumu la mfanyakazi mwenyewe kwa kuwa mshahara ni mali ya mfanyakazi hivyo anaweza kuutumia kwa kuwekeza au kuto kuwekeza.

Hayo yameelezwa Bungeni jijini Dodoma na Naibu Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Ashatu Kijaji, alipokuwa akijibu maswali ya Mbunge wa Viti maalum Mhe. Mwantum Dau Haji, aliyetaka kujua Serikali inasema nini kuhusu uwekezaji wa mishahara kwa watumishi wa umma na kuwepo kwa ucheleweshaji wa mishahara kwa Watumishi wa Umma..

Dkt. Kijaji alieleza kuwa Serikali kwa upande wake inawalipa mishahara wafanyakazi wake kwa wakati kwa kuzingatia waraka wa Hazina namba 12 wa mwaka 2004 ambao unaitaka Serikali kulipa mishahara kabla ya tarehe 25 ya kila mwezi.

“Kumbukumbu za malipo ya mishahara kwa watumishi wa umma zinaonesha kuwa, kuanzia Julai 2017 hadi Agosti 2018, watumishi walilipwa mishahara yao kati ya tarehe 20 na 24 ya kila mwezi hivyo napenda kuliarifu Bunge lako Tukufu na umma kwa ujumla kuwa hakuna ucheleweshaji wa malipo ya mishahara kwa watumishi wa umma” alieleza Dkt. Kijaji.

Aidha Serikali imekuwa ikiwatendea haki wafanyakazi wake katika upandishaji wa madaraja na kila mwaka wafanyakazi hupandishwa madaraja.

Imetolewa na;

Kitengo cha Mawasiliano Serikalini

Wizara ya Fedha na Mipango.

About regina

Check Also

PIX 1

KIWANDA CHA SAMANI CHA MAGEREZA JIJINI ARUSHA CHAUNGUA MOTO, KATIBU MKUU MEJA JENERALI KINGU ALIYEKUWA SAFARINI AKIELEKEA WILAYANI SERENGETI KIKAZI, AMEHAIRISHA ZIARA YAKE NA KWENDA KATIKA TUKIO HILO

Mkuu wa Kiwanda cha Samani cha Jeshi la Magereza jijini Arusha, SSP Victor Ngwale akimuonyesha …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

5 − 1 =