Thursday , December 13 2018

Home / MCHANGANYIKO / MNEC THERESIA MTEWELE KUMSOMESHA MTOTO WA KIKE KUANZIA KIDATO CHA KWANZA HADI CHUO KIKUU

MNEC THERESIA MTEWELE KUMSOMESHA MTOTO WA KIKE KUANZIA KIDATO CHA KWANZA HADI CHUO KIKUU

 Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, MNEC Theresia Mtewele akizungumza na wazazi waliojitkeza kwenye mahafali ya shule ya msingi Kipera iliyopo kata ya Nzihi wilaya ya Iringa mkoani Iringa akiwa sambamba na mwenyekiti wa umoja wa vijana Iringa vijijini Makala mapesa katika mahafali hayo

 Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, MNEC Theresia Mtewele akimkabidhi cheti kwa mwanafunzi Frola Nongele wa shule ya msingi KiperaMjumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, MNEC Theresia Mtewele akimkabidhi cheti kwa mwanafunzi Justine Kindole wa shule ya msingi Kipera

Mjumbe wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, MNEC Theresia Mtewele akiwa na viongozi mbalimbali wakielekea kukagua miundombinu ya shule ya Kipera

NA FREDY MGUNDA,IRINGA.

 

Mjumbe

wa Halmashauri Kuu ya Chama Cha Mapinduzi (CCM) Taifa, MNEC Theresia Mtewele ameahidi

kumsomesha mwanafunzi wa kike atakayefaulu vizuri kwenye mtihani wa darasa la

saba katika shule ya msingi Kipera.

 

Kauli hiyo ameitoa hii leo

wakati wa mahafali ya darasa la saba ya shule hiyo iliyopo kata ya Nzihi wilaya

ya Iringa mkoani Iringa akiwa mgeni rasmi katika mahafali hayo.

 

Akizungumza mbele ya wazazi

waliojitokeza kwa wingi kuja kushuhudia watoto wao wakihitimu elimu ya msingi

MNEC Mtewele alisema kumekuwa na wimbi kubwa la wanafunzi wa kike wakimaliza

shule ya msingi wanakimbilia jijini Daresalaam kufanya kazi za ndani kinyume

cha sheria ya nchi inayotaka watoto wadogo wasome kwanza.

 

“Jamani mkoa wetu wa Iringa

umekuwa ukitoa wafanyakazi wengi wa ndani kwenda kufanya kazi katika miji

mbalimbali hapa Tanzania kitu ambacho kinaniumiza sana kichwa na sikipendi

kitokee tena kwa kizazi cha sasa kwa kuwa elimu inatolewa bure hivi sasa na

serikali ya awamu ya tano” alisema Mtewele

 

Ili kutatua tatizo hilo Mtewele

aliwaomba wazazi kuhakikisha wanawapeleka shule watoto wao hadi pale ambapo

wanaanza kujitegemea kwa kuwa watakuwa tayari wameshaelimika na wanauwezo wa

kufanya kazi za kuleta maendeleo kwa kutumia elimu ambayo wanayo.

 

Mtewele alisema kuwa atajitolea

kumsomesha mwanafunzi wa kike kuanzi kidato cha kwanza hadi chuo kikuu ambaye atafaulu

vizuri mtuhani wa darasa la saba na kumuwezesha kwenda kidato cha kwanza na

hiyo ndio itakuwa chachu ya wanafunzi wengine kufanya vizuri kwenye masomo yao.

 

“Ukimsomesha mtoto wa kike

unakuwa umeokoa familia yote hivyo ni lazima nitoe kipaumbele kwa mwanafunzi wa

kike ila siku nyingine nitafanya hivyo kwa mwanafunzi wa kiume lakini naomba

niwape moyo wanafunzi wote wakazane kusoma ili kujikwamia na maisha duni”

alisema Mtewele

 

Aidha Mtewele alichangia mifuko

arobaini (40) ya saruji kwa ajili ya kukarabati miundombinu ya majengo ya shule

hiyo na kuahidi kuwa ataendelea kuwatafutia wadau mbalimbali wa kusaidia

kuiboresha shule hiyo.

 

Mtewele aliwaomba walimu wa

shule ya mpingi Kipera kufundisha wanafunzi kwa vitendo zaidi ili kuwaongezea

wanafunzi uelewa katika masomo wanayoyasoma ili wanafunzi wawe wabunifu katika

masomo kwa kuwa wanakuwa wanauelewa mpana wa somo husika.

 

Awali akisoma risala kwa mgeni

rasmi kaimu mkuu wa shule Meckzedeck Mkafule alisema kuwa shule hiyo inakabiliwa

na changamotoza upungufu wa nyumba mbili za walimu,uchakavu wa nyumba tano wanazoishi

walimu wa shule hiyo .

 

“Walimu wengi wanaishi katika

mazingira magumu kutokana na uchakavu wa nyumba ambazo wanaishi na kusababisha

walimu kuwa na msongo wa mawazo kwa kuwa wanaishi katika mazingira magumu na

kusababisha kukosa walimu wengine ambao wanahitajika kuhamia katika shule hiyo”

alisema Mkafule

About Alex

Check Also

????????????????????????????????????

Wafanyakazi wa TBL Mbeya na Arusha wapatiwa elimu ya kupinga Ukatili wa kijinsia

Kampuni ya Tanzania Breweries Limited (TBL)  mwaka huu kwa mara nyingine imeungana na mashirika yanayopinga …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

two × 2 =