Wednesday , November 14 2018

Home / MCHANGANYIKO / MHE.RIDHIWANI KIKWETE KUWANUNULIA KOMBATI JESHI LA AKIBA

MHE.RIDHIWANI KIKWETE KUWANUNULIA KOMBATI JESHI LA AKIBA

Ridhiwani Kikwete mara baada ya kukagua jeshi la Akiba la vijana wa chalinze

Na Shushu Joel,Chalinze.

JESHI la akiba limekuwa ni msaada mkubwa katika jamii ya tanzania kutokana na vijanawengi wanaojiunga na jeshi hilo punde tu wanapomaliza mafunzo hayo upelekea kuwa ni kichocheo kikubwa katika jamii juu ya  suala zima la ulinzi na usalama sehemu wanazotoka vijana hao.

Katika jimbo la chalinze mkoani Pwani wahitimu zaidi 400 wanatarajiwa kumaliza mafunzo ya Jeshi la akiba mwezi ujao na hivyo kujifungulia fursa kwa upataji wa ajira kwavijana hao kupitia kwenye mashirika mbalimbali katika wilaya hiyo ya Bagamoyo.

Wakizungumza na mbunge wao vijana walitaja changamoto zinazowakabili kuwa ni wengi wao kushindwa kumudu gharama za ununuzi wa kombati mara baada ya mafunzo ya jeshi la akiba kumalizika kutokana na walio wengikuonekana ni watoto yatima.

Kurusumu Shabani ni mmoja wa wanamafunzo wa jeshi la akiba alisema kuwa wanampongeza mbunge huyo kwa kuwanunulia wana jeshi la akiba kombati ambazo watazitumia siku ya mwisho ya mafunzo yao.

Aliongeza kuiwa ni mafunzo mengi yamefanyika hapa nchini lakini viongozi wachache wenye kuwathamini wahitimu hao kama moja ya sehemu za ulinzi katika jamii,hivyo Kikwete ni kiongozi wa kuigwa katika jamii.

2

Aidha alisema kuwa vijana walio wengi katika halmashauri ya chalinze wameitikia wito wa kujiunga kwenye jeshi la akiba kutokana na utitili wa viwanda kwenye halmashauri hiyo hivyo ajira za aina nyingi zitapatikana bila wasiwasi kwa kupitia mafunzo hayo.

Naye Yusuph Mchaga amempongeza mbunge huyo kwa kitendo chake cha kuwanunulia vijana wa jeshi la akiba kombati hivyo wamemuhakikishia kulinda na kuzingatia yale yote wanayofundishwa na wakufunzi wao.

Aidha amemuomba mbunge huyo kuwataka wawekezaji wote katika jimbo la chalinze kuhakikisha wanawapatia kipaumbele vijana wa maeneo hayo na hasa waliomaliza mafunzo ya jeshi la akiba kutokana na kuwa vijana wanaomaliza mafunzo hayo uwa na nidhamu ya hali ya juu kutokana na wakufunzi wanawafundisha kujitolea kutoa misaada mbalimbali katika jamii.

Kutokana na kuwepo kwa mafunzo hayo,mbunge wa jimbo la chalinze Ridhiwani Kikwete amewatembelea vijana hao wanaopata mafunzo ya jeshi la akiba na kutaka kutatua changamoto zinazowakabili ili waweze kupata vyeti vyao vya kuhitimu mafunzo yao ya kijeshi.

Alisema kuwa serikali ya awamu ya tano chini ya Rais John Pombe Magufuli imewafungulia milango ya kutosha vijana kupitia fursa mbalimbali zinazopatikana nchini kwa kuwapatia vijana nafasi za kutosha ili wanufaike na nchi yao.

“Vijana wenzangu onyesheni uzalendo wa dhati katika taifa hili kwa kulitumikia kwa kulinda raia na mali zake pindi mmalizapo mafunzo hayo mkaisaidie jamii katika masuala ya kutokomeza wizi”Alisema Kikwete.

Aliongeza kuwa kutokan na maombi yenu ya kuniomba kuwasaidia kuwanunulia kombati nimekubali na nitawanunulia wote ili siku ya mwisho wa kuhitimu mafunzo yuenu kila mmoja aweze kuwa katika muonekano sahihi wa jeshi la akiba.

Aidha mbunge huyo amewahakikishia vijana hao kuwa pindi watakapo maliza mafunzo hayo ni lazima setrikali itawaangalia kwa jisho la tatu ili kuhakikisha wanapatiwa ajira katika sehemu mbalimbali ili iwe fundisho kwa kwa wale wenye tabia za kubeza mafunzo hayo.

Naye mkufunzi wa mafunzo hayo Sebastian Juma amemponga mbunge huyo kwa kufika katika mafunzo hayo na kujionea mafunzo hayo jinsi yanavyoendesha kwa vijana hao.

Aidha amewataka vijana hao kuzingatia mafunzo na kujituma ili kumaliza wote wakiwa salama kwani lengo la jeshi la akiba ni kuimalisha ulinzi katika jamii.

About Alex

Check Also

1H7A0153

Dkt. Ndumbaro Ajibu Maswali Bungeni

Naibu Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Dkt. Damas Ndumbaro (Mb) …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

2 × five =