Monday , December 10 2018

Home / MCHANGANYIKO / PROF.KAMUZORA AELEZA HALI YA UKIMWI NCHINI

PROF.KAMUZORA AELEZA HALI YA UKIMWI NCHINI

rrrrrrrrrrrrrrrr

Katibu Mkuu  Ofisi ya Waziri Mkuu Sera, Bunge,  Kazi, ajira, vijana, na watu wenye ulemavu Prof. Faustin Kamuzora amesema Tanzania inakadiriwa kuwa na watu wanaoishi na maambukizi ya virus vya Ukimwi 1,400,000 ambapo nusu ya hao hawajitambu kuwa wanaishi na VVU.

????????????????????????????????????

Prof. Kamuzora aliyasema hayo leo Jijini hapa alipokua akifungua mkutano mkuu wa baraza la taifa la watu wanaoishi navirusi vya Ukimwi Tanzania (NACOPHA) kwa niaba ya Waziri Mkuu Kassim Majaliwa.

????????????????????????????????????

Amesema kuwa Serikali ya Tanzania imefanya juhudi kubwa kwa kushirikiana nawadau wa maendeleo nahasa wanaume na vijana, kujitokeza kupima afya zao na kujua hali zao na maambukizi.

????????????????????????????????????

“Nachukua fulsa hii kuwapongeza kipekee kabisa wanacham wa NACOPHA kwa ujasiri wao wakuweza kupima nawale waliokutw namaambukizi ya vvu kuweza kujitokeza kupata huruma mbalimbali zamatibabu”. Alisema Prof. Kamuzora na kuongeza kuwa.

????????????????????????????????????

“Hongera nyingi nizitoe kwa jitihada kubwa sana mlizofan kuweza kupima nakuanza tiba ukizingatia hapo awali suala la kuanza tiba halikufanyika sambamba na kupima kama iliyo hivi sasa, “alisema.

????????????????????????????????????

Aidha aliwataka Watanzania kujiwekea utaratibu wakupima afya zao ili kujua hali zao na endapo wakigundulika wanamaambukizi waanze tiba mapema  kwani kwa sasa mazingira ni rafiki na dawa zinapatikana bure katika vituo vyote vya afya.

????????????????????????????????????

Prof. Kamuzora alisema serikali kamwe haitafumbia macho changamoto mbalimbali zinawapat watu wenye virus vya ukimwi na badala yake Serikali inaendelea kufanya juhudi zakupunguza  kumaliza kabisa changamoto hizo.

????????????????????????????????????

Amesema kuwa katika kukabiliana na changamoto hiyo Serikali imeongeza idadi ya vituo vya afya vinavyotoa huduma ya matibabu ya VVU ambapo hadi Julia 2018 kulikuwa na vituo 8000 vya kutolea huduma ya matibabu.

“Pia tumeweza kusajili watu wanaoishi navirusi vya ukimwi 839,5 kufiki mwishon mwa mwaka 2017 ambayo inajumisha watu wazima na watoto” alisema.

????????????????????????????????????

Naye Mwenyekiti wa Baraza la Taifa la watu wanaoishi na virusi vya ukimwi bara Justin Mwinuka aliasema wanakabiliwa na changamoto ya umbali wa vituo vya matibabu na kupelekea kutumia muda mrefu kwenye vituo vya matibabu  hali inayochangia utoro wa kupata huduma hiyo.

????????????????????????????????????

Amesema lugha na vitendo vya unyanyapaaji kutoka kwa watoa huduma kwenye vituo vya afya ni kubwa hali inayowafanya watu wengi na hasa wajawazito, vijana, wasichana, na wenye umri balehe wasiende kupata katika vituo hivyo.

 

About Alex

Check Also

UZ3b

Tutaendelea Kuunga Mkono Juhudi za Mhe. Rais Magufuli Katika Kulinda Utamaduni Wetu – Waziri Mwakyembe

Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Dkt. Harrison Mwakyembe akizungumza wakati wa hafla za …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

3 × two =