Monday , December 10 2018

Home / MCHANGANYIKO / AGAPE YAFANYA KONGAMANO LA ELIMU YA AFYA YA UZAZI NA UJINSIA SHULE 8 ZA USANDA

AGAPE YAFANYA KONGAMANO LA ELIMU YA AFYA YA UZAZI NA UJINSIA SHULE 8 ZA USANDA

Shirika la Agape la Mjini Shinyanga limefanya Kongamano kwa wanafunzi 400 wa shule za msingi na sekondari katika kata ya Usanda halmashauri ya wilaya ya Shinyanga kwa lengo la kutoa elimu kuhusu afya ya uzazi na ujinsia ili kukabiliana na mimba na ndoa za utotoni. 

Kongamano hilo lililohudhuriwa na wanafunzi wa shule nane zilizopo katika kata hiyo,limefanyika katika Uwanja wa Kijiji cha Singita ambapo mgeni rasmi alikuwa Kaimu Afisa Elimu wa Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga,Mary Maka. 

Wanafunzi waliohudhuria kongamano hilo ni kutoka shule za msingi Nzagaluba, Manyada, Busanda, Shabuluba pamoja na Shingida ambapo za sekondari ni Samuye, Usanda na Shingita. 

Kongamano hilo lililoanza kwa maandamano lilienda sanjari na Mdahalo wenye mada ‘Nini Manufaa/faida ya elimu ya afya ya uzazi na ujinsia’ pia lilitawaliwa na michezo na burudani mbalimbali kutoka kwa wanafunzi hao vyote vikilenga kutokomeza mimba na ndoa za utotoni. 

Akizungumza wakati wa Kongamano hilo, Afisa Elimu wa Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga,Mary Maka aliwataka wanafunzi kuzingatia masomo yao na kuwa na hofu ya Mungu ili waweze kutimiza malengo yao na ndoto zao za maisha. 

“Zingatieni elimu mnayopewa,hakikisheni mnaepuka vishawishi vinavyoweza kukatisha masomo yenu,mliopanga kwenye magheto msidhubutu kukaribisha wanaume kwenye magheto yenu lakini pia msiwafuate wanaume”,alieleza Maka. 

Kwa upande wake, Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga alisema Kongamano hilo ni sehemu ya utekelezaji wa mradi huo unaofadhiliwa na Shirika la Kimataifa la Sida la nchini Sweden. 

Nao wanafunzi walioshiriki Kongamano hilo walieleza kufaidika kutokana na mradi huo kwani wamepata ujasiri wa kujieleza,kujitambua na kujithamini na kwamba kamwe hawawezi kushawishika kukatisha masomo kwa kupewa mimba wala kuolewa wakiwa katika umri mdogo. 

ANGALIA PICHA ZA MATUKIO HAPA CHINI 
Wanafunzi wa shule mbalimbali katika kata ya Usanda halmashauri ya wilaya ya Shinyanga wakiandamana kuelekea katika uwanja wa kijiji cha Singita kata ya Usanda ambapo pamefanyika kongamano kwa ajili ya kutoa elimu afya ya uzazi na ujinsia ili kutokomeza mimba na ndoa za utotoni. Picha zote na Kadama Malunde – Malunde1 blog

Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga akielezea lengo la kongamano la wanafunzi wa shule za msingi na sekondari kata ya Usanda ambalo limelenga kutoa elimu kuhusu afya ya uzazi na ujinsia ili .kukabiliana na mimba na ndoa za utotoni.

Kaimu Afisa Elimu wa Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga,Mary Maka akiwasisitiza wanafunzi/watoto kutoa taarifa kwa viongozi na vyombo vya dola pale wanapofanyiwa vitendo vya kikatili.
Afisa Maendeleo ya Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga Aisha Omary akizungumza wakati wa kongamano hilo.
Wanafunzi wa shule ya sekondari Samuye wakionesha mchezo wa kuruka sarakasi. 
Wanafunzi wakifuatilia matukio mbalimbali yaliyokuwa yanaendelea.
Wanafunzi wakifuatilia matukio yaliyokuwa yanaendelea.
Mratibu wa  Mradi wa Afya ya Uzazi na Ujinsia – Save The Children Sweden unaofadhiliwa unaofadhiliwa na Shirika la Kimataifa la Sida la nchini Sweden,John Maliyapamba Komba ambaye ni Mtaalamu anayetoa msaada wa kitaalamu kwa asasi zinazotekeleza mradi wa wa Afya ya Uzazi na Ujinsia ambazo ni KIWOHEDE na Agape akizungumza wakati wa kongamano hilo.
Afisa Mtendaji wa kata ya Usanda Emmanuel Maduhu akizungumza wakati wa kongamano hilo na kuwasisitiza wanafunzi kuzingatia mambo wanayofundishwa shuleni.
Wanafunzi wakiendelea kutoa burudani ya nyimbo.
Mwanafunzi wa shule ya Sekondari Usanda Philipo Manjale akieleza namna wanavyotoa elimu kwa vijana wenzao kuhusu madhara ya kujihusisha na mapenzi katika umri mdogo.
Mwanafunzi wa shule ya sekondari Samuye ,Joyce John akizungumza wakati wa mdahalo huo.Alisema watoto wengi wamekuwa wakijiingiza katika vitendo vya mapenzi kutokana na kukosa elimu kuhusu madhara ya kufanya mapenzi katika umri mdogo.
Burudani ya ngoma ikiendelea wakati wa kongamano hilo.
Wanafunzi wakiwa kwenye kongamano hilo.
Picha zote na Kadama Malunde – Malunde1 blog

About Alex

Check Also

UZ3b

Tutaendelea Kuunga Mkono Juhudi za Mhe. Rais Magufuli Katika Kulinda Utamaduni Wetu – Waziri Mwakyembe

Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo, Dkt. Harrison Mwakyembe akizungumza wakati wa hafla za …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

19 − 2 =